tuta

Da zaran an fentin a bango, sai ya gangaro ƙasa!Me za a yi?

Abubuwan da ke faruwa na dripping, sagging da fim ɗin fenti mara daidaituwa akan farfajiyar tushe na tushe ana iya kiran saging fenti.

labarai2

Manyan dalilai:

1. Fenti da aka shirya yana da bakin ciki sosai, mannewa ba shi da kyau, kuma wasu fenti suna gudana a ƙarƙashin aikin nauyi;
2. Zane ko fenti ya yi kauri sosai, kuma fim ɗin fenti ya yi nauyi ya faɗi;Zazzabi na yanayin ginin yana da ƙasa sosai, kuma fim ɗin fenti yana bushewa a hankali;
3. Fentin yana ƙunshe da manyan launuka masu nauyi da yawa, da wasu fenti na sags;
4. Fuskar bangon tushe na abu ba daidai ba ne, kaurin fim ɗin fenti bai dace ba, saurin bushewa ya bambanta, kuma ɓangaren fenti mai kauri yana da sauƙin faɗuwa;
5. Akwai mai, ruwa da sauran datti a saman kashin tushe na abin da bai dace da fenti ba, wanda ke shafar haɗin gwiwa kuma ya sa fim ɗin fenti ya yi rauni.

1. Wajibi ne don zaɓar fenti mai kyau da diluent tare da ƙimar canzawa mai dacewa, da sarrafa adadin shigarta.

2. Sai a gyara saman abin da kyau da santsi, sannan a cire datti kamar mai da ruwa.

3. Zazzabi na yanayin ginin ya kamata ya dace da daidaitattun abubuwan da ake buƙata na nau'in fenti, kamar varnish ya kamata ya zama 20 zuwa 27 digiri Celsius, kuma zane ya kamata a kammala cikin sa'o'i 3.

4. Lokacin da zanen, ya kamata a za'ayi bisa ga tsari tsari: na farko a tsaye, a kwance, oblique, kuma a karshe a tsaye santsi da fenti don yin rufin fim mai kauri na fenti uniform da m.

labarai3

5. Ya kamata a sarrafa saurin motsi na bindigar feshi da nisa daga abin daidai gwargwado, bisa ga tsarin da aka tsara, a fara fesa a tsaye, a fesa zobe, sannan a fesa a baya don sanya fim ɗin fenti ya zama daidai, kauri da daidaito.

Fim ɗin fenti yana bayyana musamman: bayan an yi fim ɗin fenti, saman bai yi daidai ba, kuma akwai kumbura kamar yashi ko ƙananan kumfa.

labarai4

Manyan dalilan su ne:

1. Akwai pigments da yawa ko barbashi a cikin fenti sun yi yawa;Fentin kanta ba shi da tsabta, gauraye da tarkace, kuma ana amfani dashi ba tare da sieve ba;

2. Yanayin zafin jiki lokacin da ake hada fenti yana da ƙasa, kuma kumfa a cikin fenti ba a tarwatsa su gaba ɗaya ba;

3. Ba a tsaftace saman abu ba, akwai ɓangarorin yashi da sauran tarkace, waɗanda aka haɗa su cikin fim ɗin fenti lokacin zanen;

4. Kwantenan da aka yi amfani da su (bura, bokitin fenti, bindigogin feshi, da sauransu) ba su da tsabta, kuma akwai ragowar tarkace da aka kawo a cikin fenti;

5. Tsaftacewa da kariyar yanayin ginin bai isa ba, kuma akwai ƙura, iska da yashi da sauran tarkace da ke makale a goga ko faɗo a kan fim ɗin fenti.

Don hana m farfajiya na fenti, muna kuma da matakan kiyayewa da yawa:

1. Don zaɓar fenti mai kyau, dole ne a yi la'akari da hankali kafin amfani da shi, a haɗa shi daidai, sannan a yi amfani da shi bayan babu kumfa.

2. Kula da tsaftace saman abu kuma kiyaye shi lebur, santsi da bushewa.

3. Yana da matukar mahimmanci don tsara tsarin gine-gine na kowane nau'i na aikin don tabbatar da cewa yanayin ginin da aka fentin ba shi da tarkace da ƙura.

4. Dole ne a lura cewa ba a yarda a sake amfani da kayan aiki da ke dauke da nau'i daban-daban da fenti daban-daban na aikin ba, kuma a cire ragowar kafin amfani.

labarai1

Lokacin aikawa: Dec-05-2022